Phần mềm thiết kế hệ thống lạnh drd 1.0

Trungre

Thành Viên [LV 4]
Hi All
Phần mềm tính tải nhiệt kho lạnh.
Giao diện thân thiện, có thể tùy chỉnh các thông số dễ dàng. Có thể cập nhật CSDL cho máy nén, dàn lạnh, ...
Các bạn tải phần mềm về, xem tập tin Readme.doc và làm theo hướng dẫn.
========================================================
Phần mềm chạy rất ổn định trên môi trường Window XP. Nếu vì 1 lý do nào đó mà máy tính các bạn không thể cài đặt được, xin hãy làm như sau:
Vào thư mục Support, copy 2 file sau "_TKHTL20090905.exe" và "trung.mdb". Sau đó dán (paste) vào cùng cấp với thư mục "Hinh" rồi chạy file "_TKHTL20090905.exe".

Sơ đồ cây thư mục như sau:
Tạo Thư mục "TKHTL" Tại "C:\Program Files", Bao gồm:
-Thư mục "Hinh"
-File "_TKHTL20090905.exe"
-File "trung.mdb"
--->Khởi động file .exe ---> OK
drd v1.0
Good fun!
-----------------------
Các bạn copy:
-Thư mục "Hinh"
-File "_TKHTL20090905.exe"
-File "trung.mdb"
Vào trong 1 thư mục bất kỳ là sử dụng được chương trình mà không cần cài đặt.
Ghi chú: nên dùng kèm với giáo trình "Hướng dẫn thiết kế hệ thống lạnh"
tks

Đính kèm

• ThietKeHeThongLanh V1.0-20091003.rar
    11.9 MB · Xem: 4,097
Ðề: Phần mềm thiết kế hệ thống lạnh drd 1.0

drd 1.0
  1. Giao diện tiếng Việt.
  2. Các thông số được gán mặc định, có thể tùy chỉnh dễ dàng
  3. Tích hợp bộ chuyển đổi đơn vị.
  4. CSDL động, (có thể cập nhật CSDL)
  5. ...

Hi All
Cảm ơn AE đã quan tâm, khi sử dụng drd có bất kỳ vấn đề gì xin cho ý kiến tại đây. Mình thường siêng lên diển đàn để thu nhận các ý kiến, sau đó sẽ cập nhật lại để phần mềm ngày càng hoàn thiện hơn.
Chân thành cảm ơn

Bác có tiêu chuẩn nào để kiểm định độ tin cậy của phần mềm này :-??

Hi bac alone88
Như đã nói ở trên, phần mềm tính toán dựa theo các công thức trong giáo trình lạnh của các thầy chuyên về lạnh ở Việt Nam. Chính xác tuyệt đối, bác an tâm mà sử dụng nhé.
Thân!

tải về mà có cài được đâu, làm theo hướng dẫn mà có đươc đâu
có gì chỉ rỏ thêm chút nữa đi

Mình đã cài đặt chương trình, khi chạy thì bị lỗi font như thế này, bạn xem khắc phục bằng cách nào được, xin cám ơn!

Mình đã cài đặt chương trình, khi chạy thì bị lỗi font như thế này, bạn xem khắc phục bằng cách nào được, xin cám ơn!

Hi Bac
Cảm ơn Bác đã quan tâm.
Phần mềm này sử dụng bộ font chữ VNI (VNI-Times, VNI-helve, ...), bác cài bộ font chữ này vào thì sẽ hiển thị được tiếng Việt ngay thôi.
PS: Bác có thể vào đây để download font chữ.
http://www.fontchu.com/

Hi bác Thanhk bác vì đã share chương trình. Tui có 1 vài ý kiên đóng góp mong bác chỉ giáo.

1. Năng suất kho lạnh của Bác ko nên cố định như vậy vì thực sự tui đang làm đồ án lạnh . Và thầy cho tui năng suất của kho bảo quản lạnh đông đên 1150 tấn . trong khi của bác ko cho nhập năng suất. Và chương trình chỉ cho phép lớn nhất là 300 tấn. Quá nhỏ.

2 . Tiêu chuẩn chất tải thịt bò của tui là 0.4 ( theo sách thầy Lợi) cứ gì mà bác lại chọn là 0.35.

Tui mới làm đến đây nên cũng xin được nêu vài ý kiến . Có gì mong bác chỉ giáo.

Hi hero86
Tiêu chuẩn chất tải thịt bò là
1/4 con: 0.4
1/2 con: 0.3
1/4 và 1/2 con: 0.35
(Trích giáo trình: HTM & TBL thầy Võ Chí Chính & thầy Đinh Văn Thuận, trang 56)
Còn về năng suất kho lạnh thì mình xin ghi nhận, đây là 1 nhược điểm của phần phềm. Chắc chắn sẽ được khắc phục ở phiên bản sau.
Cảm ơn đã quan tâm

Hi All
drd đã được rất nhiều bạn quan tâm, đó là một niềm vui lớn khích lệ tác giả tiếp tục phát triển phần mềm này.
Mọi ý kiến đóng góp mong các bạn góp ý tại chủ đề này, các bạn nhớ kèm theo chi tiết. Mình sẽ cố gắng giải đáp trong thời gian sớm nhất.
Trong thời gian vừa qua cũng có một số bạn gọi điện hỏi về những lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng. Mong các bạn hãy đưa các lỗi đó lên chủ đề này để mọi người cùng chia sẽ, giải đáp.
Thanks

Có phần mềm thiết kế hệ thống chiller hông cho mình xin với
thanks

Hi All
drd đã được rất nhiều bạn quan tâm, đó là một niềm vui lớn khích lệ tác giả tiếp tục phát triển phần mềm này.
Mọi ý kiến đóng góp mong các bạn góp ý tại chủ đề này, các bạn nhớ kèm theo chi tiết. Mình sẽ cố gắng giải đáp trong thời gian sớm nhất.
Trong thời gian vừa qua cũng có một số bạn gọi điện hỏi về những lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng. Mong các bạn hãy đưa các lỗi đó lên chủ đề này để mọi người cùng chia sẽ, giải đáp.
Thanks

Chào Anh.
Em tải cái phàn mềm này về dùng nhưng moi khi tính toán đến công đoạn cuối cùng thì nó off mất của em ( làm lại từ đầu nhưng vẫn bị thế). Anh hướng dẫn em khắc phục he. Thanks a trungre.

Hi hero86
Tiêu chuẩn chất tải thịt bò là
1/4 con: 0.4
1/2 con: 0.3
1/4 và 1/2 con: 0.35
(Trích giáo trình: HTM & TBL thầy Võ Chí Chính & thầy Đinh Văn Thuận, trang 56)
Còn về năng suất kho lạnh thì mình xin ghi nhận, đây là 1 nhược điểm của phần phềm. Chắc chắn sẽ được khắc phục ở phiên bản sau.
Cảm ơn đã quan tâm

Các bạn cho hỏi 1 chi tiết nhỏ ( nhưng lại ảnh hưởng lớn tính toán) khi tinh toán: Đó là đại lượng hệ số chất tải chọn định hướng ban đầu cho phần mềm kt = N:Ve trong đó N là năng suất chứa hàng trong kho còn Ve là thể tích chất hàng ( hưu dung) của kho ( Ve nhỏ hơn thể tich hinh học V của kho). Tùy theo phần mềm sẽ sử dụng đại lượng Ve hay V. Vấn đề là người dùng phải hiểu và áp dụng cho đúng mà thôi. Xin hỏi bạn trungre là trong phần mềm của bạn dùng hệ số kt với ý nghĩa của thể tích nào ( Ve hay là V) ạ?

tải về cài đặt không được bạn ơi, có làm theo hương dẫn copy TKHTL20090905.exe and trung.mdb ........ có được đâu

Back
Bên trên